ചാര്‍ ധാം കമ്മറ്റി ചെയര്‍മാന്‍ രാജിവെച്ചു

രാജിക്കത്തില്‍ ഹിമാലയത്തോടുള്ള ആക്രമണം സൂചിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് Char Dham Project ന്റെ High Powered Committee (HPC) അംഗത്വവും ചെയര്‍മാന്‍ സ്ഥാനവും പരിസ്ഥിതി പ്രവര്‍ത്തകനായ Ravi Chopra രാജി വെച്ചു. 2019 ല്‍ ആയിരുന്നു അദ്ദേഹത്തെ ചെയര്‍മാനായി എടുത്തത്. അദ്ദേഹം എഴുതുന്നു, “അതേ ആന്തരിക ശബ്ദമാണ് പുറത്ത് പോകാനായി ഇപ്പോള്‍ എന്നെ നിര്‍ബന്ധിക്കുന്നത്. ദുര്‍ബല പരിസ്ഥിതി മേഖലയെ HPC സംരക്ഷിക്കും എന്ന വിശ്വാസം തകര്‍ന്നു. എനിക്ക് കൂടുതല്‍ ചെയ്യാനാകില്ല. അതുകൊണ്ട് രാജിവെക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു.” Yamunotri, Gangotri, Badrinath, Kedarnath എന്നീ Char Dham (നാല് അമ്പലങ്ങള്‍)ലേക്കുള്ള പ്രവേശനം സുഗമമാക്കാനായി റോഡ് 10 മീറ്റര്‍ വരെ വീതി കൂട്ടാനായുള്ള പദ്ധതിയാണ് Char Dham Road Project.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | 12 Feb 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )