ശീതയുദ്ധത്തിന് ശേഷമുണ്ടായ NATO വികസനമാണ് ഉക്രെയ്ന്‍ പ്രശ്നത്തിന് കാരണം

ഉക്രെയ്നെ ചൊല്ലി റഷ്യ, അമേരിക്ക, NATO തമ്മിലുള്ള സമ്മര്‍ദ്ദം ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിലയിലാണ്. കുറച്ച് സൈനികരെ പിന്‍വലിച്ചു എന്ന് റഷ്യ പറയുന്നതിനിടക്ക് ഉക്രെയ്ന്‍ അതിര്‍ത്തിയിലേക്ക് റഷ്യ കൂടുതല്‍ സൈന്യത്തെ അയക്കുന്നു എന്ന് അമേരിക്കയുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ആരോപിക്കുന്നു. അതിനിടക്ക് ഉക്രെയ്നിലെ കിഴക്കന്‍ Donbas ല്‍ വെടിനിര്‍ത്തല്‍ ലംഘിച്ചു എന്ന് ഉക്രെയ്നിലെ അധികാരികളും റഷ്യയുടെ പിന്‍തുണയുള്ള വിഘടനവാദികളും പരസ്പരം പഴി ചാരുകയാണ്. NATO യുടെ വികാസം യുദ്ധത്തില്‍ കലാശിക്കും എന്ന് USSR തകരുന്നതിന് മുമ്പ് അവിടെ അമേരിക്കയുടെ അംബാസിഡറായിരുന്ന Jack Matlock കാല്‍ നൂറ്റാണ്ടിന് മുമ്പ് മുന്നറീപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Feb 17, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )