സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങള്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യങ്ങള്‍ ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് തള്ളുന്നു

പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യങ്ങള്‍ സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നതിന് പരിധി കൊണ്ടുവരാനായി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം തുടക്കം 187 രാജ്യങ്ങള്‍ നടപടി എടുത്തു. എന്നത് വേണ്ടത് പോലെ പ്രവര്‍ത്തിച്ചില്ല. അന്തര്‍ ദേശീയ പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യ വാണിജ്യം നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭയുടെ നിയന്ത്രണങ്ങളുടെ ലംഘനം കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ക്രമാതീതമായിരുന്നു എന്ന് എന്ന് ആഗോള വാണിജ്യ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് സന്നദ്ധ സംഘടനയായ Basel Action Network(BAN) നടത്തിയ വിശകലനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. ജനുവരി 1, 2021 മുതല്‍ അമേരിക്ക, ക്യാനഡ, യൂറോപ്യന്‍യൂണിയന്‍ തുടങ്ങിയ പുതിയ നിയമം പ്ലാസ്റ്റിക് വിദേശത്തേക്ക് കയറ്റി അയക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളെ നിയന്ത്രിച്ച് തുടങ്ങിയതിന് ശേഷം ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ടണ്‍ പ്ലാസ്റ്റിക്കാണ് അവര്‍ കയറ്റി അയച്ചത്. അതില്‍ കൂടുതലും ഭൂമിയില്‍ കുഴിച്ചിടുകയോ, കത്തിക്കുകയോ, വലിച്ചെറിയപ്പെടുകയോ ആണ് ചെയ്യുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് grist.org | Apr 15, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )