സസ്യങ്ങളെങ്ങനെയാണ് താപ സമ്മര്‍ദ്ദത്തോട് പ്രതികരിക്കുന്നത്

ശീതകാലത്ത് നമുക്ക് ഓര്‍ക്കാനാവില്ലായിരിക്കും, എന്നാലും ജൂലൈ 2021 ആയിരുന്ന ഇതുവരെ രേഖപ്പെടുത്തിയതിലേക്കും ഏറ്റവും ചൂടുകൂടിയ മാസം. അമേരിക്കയില്‍ mean താപനില ജൂലൈയിലെ ശരാശരി താപനിലയേക്കാള്‍ 2.6 ഡിഗ്രി Fahrenheit കൂടുതലാണ്. ധാരാളം തെക്കന്‍ യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളും 45 ഡിഗ്രി Celsius നെക്കാളും കൂടിയ താപനില കണ്ടു. ഏറ്റവും കൂടിയ താപനില 48.8 ഡിഗ്രി Celsius ഇറ്റലിയിലെ സിസിലിയുടെ കിഴക്കന്‍ ഭാഗത്ത് രേഖപ്പെടുത്തി.

ലോകം മൊത്തം താപ തരംഗത്തിന്റെ സംഭവങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വര്‍ഷങ്ങളായി വര്‍ദ്ധിച്ച് വരികയാണ്. കാലാവസ്ഥ മാറ്റത്തിന്റെ ഫലമായാണിത്. കൂടുതല്‍ ചൂടോടെ കൂടുതല്‍ നേരത്തേക്ക് താപതരംഗങ്ങള്‍ കൂടെക്കൂടെയുണ്ടാകുന്നു. അതിന്റെ കഠിനമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ മനുഷ്യര്‍ മാത്രമല്ല, മൃഗങ്ങളും മാത്രമല്ല സസ്യങ്ങളും അനുഭവിക്കുന്നു. താപ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെടികളെ മോശമായി ബാധിക്കുന്നു. അത് ജൈവവ്യവസ്ഥയെ അസ്ഥിരമാക്കുകയും വിളവെടുപ്പ് വന്‍തോതില്‍ കുറക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അങ്ങനെ അത് നമ്മുടെ ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയേയും ബാധിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് Technical University of Munich (TUM) | Jan 4, 2022

[CO2 ന്റെ അളവ് കൂടുന്നത് നല്ലതാണ്, ചെടികള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ CO2 കിട്ടും എന്ന് മുമ്പൊരു വിദ്വാന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. കേവലവാദം എന്നതിന്റെ നല്ല ഉദാഹരമാണിത്. സംഭവങ്ങളുടെ ചങ്ങലകള്‍ കേവലവാദികള്‍ക്ക് ഒരിക്കലും തിരിച്ചറിയാനാവില്ല.]

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )