ചിലിയിലെ നവലിബറലിസത്തിന്റെ അവസാനം

ചിലിയില്‍ അമേരിക്കയുടെ പിന്‍തുണയോടെ നവലിബറല്‍ ഏകാധിപതി അഗസ്റ്റോ പിനോഷെ സൃഷ്ടിച്ച ഭരണഘടനയെ മാറ്റാനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി ആദ്യമായി ജനാധിപത്യപരമായ ഭരണഘടനയുടെ കരട് നിര്‍മ്മിച്ചത് ചരിത്രപരമായ നാഴികക്കല്ലായി. വിശാലമായ മനുഷ്യാവകാശങ്ങളും സൌജന്യ ചികില്‍സ, ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസം, പ്രത്യുല്‍പ്പാദന അവകാശങ്ങള്‍, കൂടുതല്‍ ശക്തമായി പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണവും ജന്റര്‍, ജാതി സമത്വം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന നയങ്ങളും ഉള്‍പ്പടെയുള്ള സാമൂഹ്യ പരിപാടികളും ഉള്‍പ്പെട്ടതാണ് പുതിയ ഭരണഘടന. ഇതിലാണ് ആദ്യമായാണ് ചിലിയിലെ ആദിവാസികളെ അംഗീകരിക്കുന്നത്. ചരിത്രപരമായ ആദിവാസി ഭൂമിയെ മടക്കിക്കൊടുക്കാനും പദ്ധതിയുണ്ട്. എന്നാല്‍ രാജ്യത്തെ ഖനന വ്യവസായത്തെ ദേശസാല്‍ക്കരിക്കാനുള്ള നയം ഇല്ല.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | May 19, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )