2021 ല്‍ ലോകത്തെ പട്ടിണിക്കാരുടെ എണ്ണം 82.8 കോടിയായി ഉയര്‍ന്നു

ലോകത്തെ പട്ടിണിക്കാരുടെ എണ്ണം 2021 ല്‍ 82.8 കോടിയായി ഉയര്‍ന്നു. 2020 ന് ശേഷം 4.6 കോടി വര്‍ദ്ധനവാണുണ്ടായത്. കോവിഡ്-19 മഹാമാരി തുടങ്ങിയതിന് ശേഷം 15 കോടി പേര്‍ പട്ടിണിക്കാരായി. ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭയുടെ ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണ് ഈ കാര്യം പറയുന്നത്. 2030 ന് അകം പട്ടിണി, ഭക്ഷ്യ അരക്ഷിതാവസ്ഥ, പോഷകാഹാരക്കുറവ് എന്നിവ അവസാനിപ്പിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തില്‍ നിന്ന് ലോകം അകന്ന് പോകുന്നതിന്റെ പുതിയ തെളിവുകളാണ് അത്. 2022 ലെ The State of Food Security and Nutrition in the World (SOFI) എന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട് ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷയുടേയും പോഷകാഹാരത്തിന്റേയും ലോകം മൊത്തമുള്ള സ്ഥിതി കാണിച്ച് തരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് who.int | 6 Jul 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )