ജീവന്റെ ഉത്പത്തിയുടെ പുതിയ രാസപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ കണ്ടെത്തി

400 കോടി വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് ഭൂമി ഇന്നത്തേതില്‍ നിന്ന് വളരെ വ്യത്യസ്ഥമായിരുന്നു. ജീവനില്ലാത്ത വലിയ സമുദ്രം. ദശലക്ഷക്കണക്കിന് വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ആ primordial സൂപ്പില്‍ ജീവന്‍ ഉത്ഭവിച്ചു. ഈ മാറ്റത്തിന് തുടക്കം കുറിക്കാനായി എങ്ങനെയാണ് തന്മാത്രകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചത് എന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ സിദ്ധാന്തങ്ങള്‍ പണ്ടുമുതല്‍ക്കെ ആവിഷ്കരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോള്‍ Scripps Research ലെ ഗവേഷകര്‍ cyanide, ammonia, carbon dioxide ഇവയുടെ പുതിയ ഒരു കൂട്ടം രാസ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നു. ഭൂമിയുടെ തുടക്കത്തില്‍ ഇവയെല്ലാം സുലഭമായിരുന്നു. ആ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ അമിനോ ആസിഡുകളും ന്യൂക്ലിയിക് ആസിഡുകളും നിര്‍മ്മിച്ചു. അവ പ്രോട്ടീന്റേയും DNAയുടേയും അടിസ്ഥാന ഘടനകമാണ്.

— സ്രോതസ്സ് Scripps Research Institute | Jul 28, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )