1965കള്‍ക്ക് ശേഷം അമേരിക്കയില്‍ തൊഴിലാളി യൂണിയനുകളുണ്ടാകുന്നത് ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിലയിലെത്തി

71% അമേരിക്കക്കാരും ഇപ്പോള്‍ തൊഴിലാളി യൂണിയനുകളെ അംഗീകരിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അത് 68% ആയിരുന്നു. മഹാമാരിക്ക് മുമ്പ് 64% ആയിരുന്ന അത് 1965 ന് ശേഷം ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിലയിലെത്തിയ Gallup ആണ്. രാജ്യം മൊത്തം യൂണിയനുകള്‍ പൊട്ടിമുളക്കുകയാണ്. ആമസോണ്‍, സ്റ്റാര്‍ബക്സ് പോലുള്ള വലിയ കോര്‍പ്പറേറ്റുകളില്‍ പോലും യൂണിയനുകളുണ്ടായി. 2021 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തിന്റെ ആദ്യ ആറ് മാസങ്ങളില്‍ യൂണിയന്‍ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് അപേക്ഷകളില്‍ 57% വര്‍ദ്ധനവാണുണ്ടായിരിക്കുന്നതെന്ന് National Labor Relations Board റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. യൂണിയനുകള്‍ക്ക് കിട്ടുന്ന പിന്‍തുണ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആയത് 1950കളിലായിരുന്നു. അന്ന് നാലില്‍ മൂന്ന് പേരും യൂണിയനുകളെ പിന്‍തുണച്ചു. അത് 2009 ല്‍ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ 50% എന്ന സ്ഥിതിയിലെത്തി. എന്നാല്‍ കഴിഞ്ഞ 13 വര്‍ഷങ്ങളായി അത് കൂടിയ 60 വര്‍ഷം മുമ്പുള്ള പഴയ സ്ഥിതിയിലെക്ക് എത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് scheerpost.com | Sep 2, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )