സൌദി ട്വിറ്ററിനകത്ത് ചാരപ്പണി നടത്തുന്നു

മുമ്പത്തെ ഒരു ട്വിറ്റര്‍ ജോലിക്കാരനെ സൌദി അറേബ്യക്ക് വേണ്ടി ചാരപ്പണി നടത്തിയ കുറ്റത്തിന് കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ ഒരു ജൂറി ശിക്ഷിച്ചു. സൌദിയിലെ വിമതരായ ആളുകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ചതാണ് കുറ്റം. സൌദി രാജകുമാരന്‍ Mohammed bin Salman ന്റെ വിശ്വസ്ഥന് പതിനായിരക്കണക്കിന് ഡോളറിന് 6,000 ഓളം ട്വിറ്റര്‍ അകൌണ്ടുകളുടെ വിവരമാണ് Ahmad Abouammo എന്ന ജോലിക്കാരന്‍ പങ്കുവെച്ചത്. അതിലെ ഒരു അകൌണ്ട് സൌദിയിലെ aid worker Abdulrahman al-Sadhan ന്റേതായിരുന്നു. അദ്ദേഹം പേര് പുറത്ത് പറയാതെ സൌദി രാജകുടുംബത്തെ വിമര്‍ശിച്ചുകൊണ്ടുള്ള ഒരു തമാശ അകൌണ്ട് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ചിരുന്നു. നാല് വര്‍ഷം മുമ്പ് അദ്ദേഹത്തെ സൌദി രഹസ്യ പോലീസ് തട്ടിക്കൊണ്ടു പോയി പീഡിപ്പിച്ച് 20 വര്‍ഷത്തെ ജയില്‍ ശിക്ഷ കൊടുത്തു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Aug 12, 2022

[എല്ലാ സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളും ചാരപ്പണിക്ക് വേണ്ടിയുണ്ടാക്കിയതാണ്.]

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )