ഭവന പ്രശ്നത്തിന് യഥാര്‍ത്ഥ പരിഹാരം വേണമെന്ന് ലോസാഞ്ചലസ് സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍

വീടില്ലാത്തവര്‍ സ്കൂളുകള്‍ക്കും നഴ്സറികള്‍ക്കും അടുക്ക് കൂടാരം അടിക്കുന്നതിനെ തടയുന്ന നിയമം കാലിഫോര്‍ണിയയില്‍ Los Angeles City Council വോട്ടിട്ട് പാസാക്കി. കൌണ്‍സിലിന്റെ വോട്ടെടുപ്പിനെ എതിര്‍ത്ത് പ്രതിഷേധം നടത്തിയ രണ്ട് പേരെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

ദരിദ്രരായ ആളുകള്‍ക്ക് വേണ്ട ശരിയായ ഭവന പദ്ധതി ലോസാഞ്ചലസിന് ഇപ്പോഴും ഇല്ല. ഒരിക്കലും ഉണ്ടായിരുന്നുമില്ല. ലോസാഞ്ചലസില്‍ ദിവസവും വീടില്ലാത്ത 120 ആളുകള്‍ക്ക് വീട് കിട്ടുന്നുണ്ട്. അതില്‍ 50%ഉം അവര്‍ സ്വയം കണ്ടെത്തുന്നതാണ്. അത് വര്‍ദ്ധിക്കുന്ന വാടകയുടേയും നഷ്ടപ്പെടുന്ന ജോലിയുടേയും കാര്യമാണ്. എല്ലാ ദിവസവും ലോസാഞ്ചലസിലെ 128 പേര്‍ക്ക് വീട് നഷ്ടപ്പെടുന്നുമുണ്ട്. വീടില്ലാത്ത പ്രശ്നം വളരെ വഷളാണ്. ആളുകളെ സംരക്ഷിക്കാനുള്ള ഒരു നയവും ഇല്ല.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Aug 11, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )