5 കോടി ആളുകള്‍ ആധുനിക അടിമത്തില്‍ ജീവിക്കുന്നു

ഏകദേശം 4.96 കോടി ആളുകള്‍ ആധുനിക അടിമത്തില്‍ ജീവിക്കുകയാണ്. സ്വന്തം ഇഷ്ടത്തിന് വിരുദ്ധമായി അവരെ നിര്‍ബന്ധിപ്പിച്ച് ജോലിയെടുപ്പിക്കുകയോ നിര്‍ബന്ധിപ്പിച്ച് വിവാഹം കഴിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു എന്ന് സെപ്റ്റംബര്‍ 12, 2022 ന് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ 2021 Global Estimates of Modern Slavery എന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു.

നിര്‍ബന്ധിത തൊഴിലില്‍ 2.76 കോടിപ്പേരും 2.2 കോടിപ്പേര്‍ നിര്‍ബന്ധിത വിവാഹത്തിലും അകപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ 5 വര്‍ഷമായി നിര്‍ബന്ധിത തൊഴിലും നിര്‍ബന്ധിത വിവാഹവും വര്‍ദ്ധിക്കുകയാണെന്നാണ് കണക്കുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | Susan Chacko | 13 Sep 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )