ഇസ്രായേലുമായുള്ള രഹസ്യ പദ്ധതി റദ്ദാക്കാനായി ഗൂഗിള്‍ തൊഴിലാളികള്‍ ശ്രമിക്കുന്നു

Project Nimbus ന് എതിരെ ഗൂഗിളിനകത്ത് തൊഴിലാളികള്‍ ഒരു വര്‍ഷമായി സംഘടിക്കുകയായിരുന്നു. Jewish Diaspora in Tech എന്ന സംഘം അതിനായി പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തി. പാലസ്തീന്‍കാരനായ ഗൂഗിള്‍ തൊഴിലാളികള്‍ സംസാരിക്കുന്ന ഒരു ലഘു വീഡിയോ അവര്‍ നിര്‍മ്മിച്ച് പ്രചരിപ്പിച്ചു.

എന്നാല്‍ ഇസ്രായേലുമായുള്ള ഗൂഗിളിന്റെ രഹസ്യ പ്രൊജക്റ്റിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിച്ചതുകൊണ്ട് തന്നെ ജോലിയില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു എന്ന് ഒരു വനിത തൊഴിലാളി പറഞ്ഞു. Ariel Koren എന്ന അവരുടെ രാജിക്കത്തില്‍ അവര്‍ ഇങ്ങനെ പറയുന്നു, “പാലസ്തീനിലെ മനുഷ്യാവകാശ ധ്വംസനങ്ങളോട് ഗൂഗിള്‍ കുറ്റപങ്കാളി ആകുന്നതില്‍ വ്യാകുലതയുള്ള പാലസ്തീന്‍, യഹൂദ, അറബ്, മുസ്ലീം ശബ്ദങ്ങളെ ഗൂഗിള്‍ വ്യവസ്ഥാപിതമായി നിശബ്ദമാക്കുന്നു. തൊഴിലാളികള്‍ക്കെതിരെ പകവീട്ടുകയും ഭയത്തിന്റെ ഒരു ചുറ്റുപാടുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.”

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Sep 01, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )