ജലത്തിന്റെ സ്വകാര്യവല്‍ക്കരണം മിസിസിപ്പിയിലെ ജാക്സണ്‍ തള്ളിക്കളയണം

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച മുഴുവനും ശുദ്ധജലം ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാല്‍ Jackson, Mississippi യിലെ ജനങ്ങള്‍ ഒരു വെള്ളം തിളപ്പിച്ചുപയോഗിക്കുക ഉപദേശത്തിലാണുള്ളത്. കറുത്തവര്‍ കൂടുതല്‍ താമസിക്കുന്ന ദരിദ്ര നഗരം അല്ലായിരുന്നു ഇതെങ്കില്‍ ഈ വാര്‍ത്തക്ക് 24/7 മാധ്യമ ശ്രദ്ധ കിട്ടുമായിരുന്നു.

ഈ പ്രശ്നത്തില്‍ മോശമായി ഇടപെട്ട ശതകോടി ഡോളര്‍ കോര്‍പ്പറേറ്റിന്റെ പങ്കിനെക്കുറിച്ചും തീര്‍ച്ചയായും മാധ്യമശ്രദ്ധ ഉണ്ടാകുകയില്ല.

2013 ല്‍ Siemens മായും ജാക്സണ്‍ നഗരം ജല മീറ്ററുകളും ബില്ലിങ് സംവിധാനവും പുതുക്കാനുള്ള ഒരു കരാറില്‍ ഒപ്പുവെച്ചു. ഇതില്‍ ഒരു അപകട സാദ്ധ്യതയുമില്ലെന്ന് ജര്‍മ്മനി ആസ്ഥാനമായ കോര്‍പ്പറേറ്റ് ഉറപ്പ് കൊടുത്തു. പുതിയ സംവിധാനം ആദ്യത്തെ 15 വര്‍ഷം $12 കോടി ഡോളറിന്റെ ലാഭം ഉണ്ടാകുമെന്നും അവര്‍ വാഗ്ദാനം നടത്തി.

— സ്രോതസ്സ് inthepublicinterest.org | Donald Cohen | Sep 9, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )