തൊഴിലാളികളുടെ പരിതാപകരമായ അവസ്ഥക്കിടെ അമേരിക്കയിലെ റെയിൽ പണിമുടക്ക് താൽക്കാലികമായി മാറ്റിവെച്ചു

12:01 ന് തുടങ്ങേണ്ടിയിരുന്ന സമരത്തിന്റെ സാദ്ധ്യതയെ പിന്‍തിരിക്കാനായി റെയില്‍റോഡ് കമ്പനികളുടെ ഇടനിലക്കാരും തൊഴിലാളികളും ഒരു താൽക്കാലികമായ കരാറില്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നു. സമരം നടന്നിരുന്നെങ്കില്‍ അമേരിക്കയിലെ മൊത്തം തീവണ്ടിപ്പാതകളും അടച്ചിടേണ്ടി വന്നേനേ. പ്രസിഡന്റ് ബൈഡനോടൊപ്പം തൊഴില്‍ സെക്രട്ടറി Marty Walsh യൂണിയന്‍ നേതാക്കളേയും കമ്പനിയുടെ ഇടനിലക്കാരേയും കണ്ടതിന് ശേഷമാണിത്.

തീവണ്ടി തൊഴിലാളി സമരം രാജ്യത്തെ ആഹാരത്തിന്റെ supply chain നെ തകര്‍ത്ത് വില കുതിച്ചുയരുന്നതിന് കാരമണാകുമായിരുന്നു. ചരക്ക് കടത്ത് പാളങ്ങള്‍ തന്നെ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍ ദീര്‍ഘദൂര യാത്രികരുടെ തീവണ്ടികളേയും സമരം ബാധിച്ചേനേ.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Sep 15, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )