ലോകത്തെ മൂന്നിലൊന്ന് ദരിദ്രരാജ്യങ്ങള്‍ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് ചിലവാക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ കടം തിരിച്ചടക്കുന്നു

Save the Children പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് ഏറ്റവും ദരിദ്രമായ രാജ്യങ്ങളുടെ മൂന്നിലൊന്ന് സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ കടം തിരിച്ചടക്കാനാണ് കൂടുതല്‍ പണം ചിലവാക്കുന്നത്. തങ്ങളുടെ സ്വന്തം കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് ചിലവാക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ കൂടുതലാണിത്.

70 താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളില്‍ 21 രാജ്യങ്ങളും 2020 ല്‍ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനേക്കാള്‍ കടം തിരിച്ചടക്കാനാണ് പണം ചിലവാക്കിയത് എന്ന് ബ്രിട്ടണ്‍ ആസ്ഥാനമായ സന്നദ്ധ സംഘടനയുടെ Fixing a Broken System: Transforming Education Financing എന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. പലിശ തിരിച്ചടവ് വാര്‍ഷിക ബഡ്ജറ്റിന്റെ 10% വരും. 2015 ല്‍ അത് 7% ആയിരുന്നു.

അതേ സമയത്ത് ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങളിലെ മൂന്നിലൊന്ന് കുട്ടികളും പ്രാധമിക വിദ്യാഭ്യാസം പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നില്ല.

— സ്രോതസ്സ് scheerpost.com | Oct 12, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )