നാസ ശാസ്ത്രജ്ഞനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു, ആഗോള കാലാവസ്ഥ പ്രതിഷേധത്തില്‍ പങ്കെടുത്തതിന്

Chase Bank ഓഫീസിന്റെ വാതിലില്‍ സ്വയം ബന്ധനസ്ഥരായ നാസ ശാസ്ത്രജ്ഞനേയും വേറെ മൂന്ന് പേരേയും ലോസ് ആഞ്ജലസില്‍ ബുധനാഴ്ച അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

മറ്റെല്ലാ ബാങ്കുകളേക്കാളും കൂടുതല്‍ പണം JPMorgan Chase & Co.ആണ് ഫോസിലിന്ധനത്തില്‍ നിക്ഷേപിക്കുന്നത്. Sierra Club ഉം മറ്റ് പരിസ്ഥിതി സംഘങ്ങളും ചേര്‍ന്ന് നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയതാണ് ഈ കാര്യം. കാലാവസ്ഥ പ്രശ്നത്തിന് ഉടന്‍ പരിഹാരം ആവശ്യപ്പെടുന്നതിന് പകരം പ്രതിഷേധക്കാര്‍ കമ്പനിയോട് കല്‍ക്കരിയില്‍ നിന്നും, വാതകത്തില്‍ നിന്നും, എണ്ണയില്‍ നിന്നും നിക്ഷേപം പിന്‍വലിക്കാനാണ് ആവശ്യപ്പെട്ടത്.

Peter Kalmus, ജൈവ വ്യവസ്ഥയേയും കാലാവസ്ഥാ മാറ്റത്തേയും പഠിക്കുന്ന നാസയുടെ Jet Propulsion Laboratory യിലെ ശാസ്ത്രജഞനാണ്. അദ്ദേഹം അവിടെ കൂടിയിരുന്നവരോട് സംസാരിക്കുകയും പിന്നീട് ബാങ്കിന്റെ വാതിലില്‍ സ്വയം ബന്ധനസ്ഥനാകുകയുമാണുണ്ടായത്.

— സ്രോതസ്സ് businessinsider.in | Apr 7, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )