രാഷ്ട്രീയക്കാരുടെ വാചാടോപമാണ് ഏഷ്യന്‍വിരുദ്ധ ആക്രമണത്തിന് ശക്തികൊടുക്കുന്നത്

ഇടകാല തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മൂന്നാഴ്ച ആയിരിക്കെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥികളും തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരും വെറുപ്പിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലെ ആക്രമണത്തിന് കാരണമാകുന്ന തീപിടിപ്പിക്കുന്ന വാചാടോപം ഉപയോഗിക്കരുതെന്ന് പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ മുന്നറീപ്പ് നല്‍കുന്നു. COVID-19 മഹാമാരിയുടെ പേരില്‍ ചൈനയെ കുറ്റം പറയുന്നത്, സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യം, ദേശീയ സുരക്ഷ തുടങ്ങിയ തീപിടിപ്പിക്കുന്ന ഭാഷ രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍ ഉപയോഗിച്ചപ്പോള്‍ ഏഷ്യന്‍ അമേരിക്കക്കാര്‍ക്കെതിരായ വിദ്വേഷ സംഭവങ്ങളുടെ ഒരു വളര്‍ച്ച Stop Asian Americans and Pacific Islanders Hate (Stop AAPI Hate) രേഖപ്പെടുത്തി. കോവിഡിന് കാരണക്കാര്‍ ഭാഗികമായെങ്കിലും ഏഷ്യന്‍ അമേരിക്കക്കാരാണെന്ന് 20% അമേരിക്കക്കാരും വിശ്വസിക്കുന്നു എന്ന് “The Blame Game” എന്ന റിപ്പോര്‍ട്ട് കണ്ടെത്തി. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തേക്കാള്‍ ഇരട്ടിയാണിത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Oct 18, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )