അര്‍ജന്റീനയിലെ ഏകാധിപത്യത്തിന്റെ ഇരകളുടെ നീതിക്കായി യുദ്ധം ചെയ്ത Hebe de Bonafini അന്തരിച്ചു

അര്‍ജന്റീനയിലെ മനുഷ്യാവകാശ ബിംബമായ Hebe de Bonafini അന്തരിച്ചു. 1977ലെ Mothers of the Plaza de Mayo യുടെ സ്ഥാപകരില്‍ ഒരാളാണ് Bonafini. അമേരിക്കയുടെ പിന്‍തുണയോടുകൂടിയുള്ള നിഷ്ഠൂര സൈനിക ഏകാധിപത്യത്തില്‍ അര്‍ജന്റീന സുരക്ഷാ സേന കാരണം അവരുടെ രണ്ട് ആണ്‍ മക്കള്‍ അപ്രത്യക്ഷരായി. ഏകാധിപത്യത്തെ പരസ്യമായി എതിര്‍ത്തുകൊണ്ട് Bonafiniയും മറ്റ് അപ്രത്യക്ഷരായവരുടെ അമ്മമാരും Buenos Aires ലെ Plaza de Mayo ല്‍ നിരന്തരം സമരം നടത്തി. തലയില്‍ കെട്ടിയ വെളുത്ത തുണിയായിരുന്നു അവരുടെ അടയാളം. അത് സമരത്തിന്റെ ചിഹ്നം ആയി. അര്‍ജന്റീനയിലെ “Dirty War” ല്‍ അപ്രത്യക്ഷരായവരുടേയും, പീഡിപ്പിക്കപ്പെട്ടവരുടേയും കൊല്ലപ്പെട്ടവരുടേയും നീതിക്കായി അതിന് ശേഷമുള്ള ദശാബ്ദങ്ങളില്‍ അവര്‍ തുടര്‍ന്നും സമരം ചെയ്തു.

— സ്രോതസ്സ് | Nov 21, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )