$310 കോടി ഡോളര്‍ നല്‍കി ഓപ്പിയോയിഡ് കേസുകളൊത്തുതീര്‍പ്പാക്കാം എന്ന് വാള്‍മാര്‍ട്ട് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു

തങ്ങളുടെ മരുന്ന് കടകളില്‍ നിന്നും ശക്തമായ opioids വില്‍പ്പന നടത്തിയതിന്റെ കേസിലെ നിയമ ഒത്തുതീര്‍പ്പിനായി $310 കോടി ഡോളര്‍ നല്‍കാം എന്ന് Walmart വാഗ്ദാനം നടത്തി. overdose മരണങ്ങളുടെ പ്രതിസന്ധിയില്‍ പെട്ടിരിക്കുന്ന സംസ്ഥാന, പ്രാദേശിക, ആദിവാസി സര്‍ക്കാരുകളെ സഹായിക്കാനായി വന്ന ഏറ്റവും പുതിയ പ്രധാന മരുന്ന് വ്യവസായ കളിക്കാരാണ് അവര്‍. അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ട് മരുന്ന് കട ശൃംഖലകളായ CVS Health ഉം Walgreen Co. ഉം നവംബര്‍ 2 ന് $500 കോടി ഡോളര്‍ നല്‍കാം എന്ന് സമ്മതിച്ചതിന് പിന്നാലായാണ് ഈ ചില്ലറവില്‍പ്പന വമ്പന്റെ പ്രഖ്യാപനം വന്നത്.

മിക്ക opioids ഉം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന മിക്ക മരുന്ന് നിര്‍മ്മാതാക്കളും ഇതിനകം തന്നെ ഒത്തുതീര്‍പ്പില്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്. ഒത്തുതീര്‍പ്പ് തുക ഇതിനകം $5000 കോടി ഡോളറില്‍ അധികം ആയിരിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദശാബ്ദങ്ങളായി എല്ലാത്തരം opioids ഉം കാരണം അമേരിക്കയില്‍ 5 ലക്ഷത്തിലധികം മരണങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ട്. അടുത്ത കാലത്ത് opioid മരണങ്ങള്‍ കുതിച്ചുയര്‍ന്നിരിക്കുകയാണ്. ഇപ്പോള്‍ പ്രതി വര്‍ഷം 80,000 പേരാണ് ഇങ്ങനെ മരിക്കുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് apnews.com | Nov 15, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )