വോട്ടിങ് യന്ത്രങ്ങളുടെ ദീര്‍ഘകാലമായ ചോദ്യങ്ങളെ EC അഭിമുഖീകരിക്കണം

ഇന്‍ഡ്യയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്‍ ജനാധിപത്യത്തേക്കാള്‍ ഏറെ സാങ്കേതികവിദ്യയിലാണ് താല്‍പ്പര്യം കാണിക്കുന്നത്. പിന്നീട് അവ taken for granted ആകുന്നു. ചിലപ്പോള്‍ ഇന്‍ഡ്യ എന്നത് ‘എല്ലാ ജനാധിപത്യത്തിന്റേയും അമ്മയാണ്’ എന്ന പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡിയുടെ diktat abiding ഉം ചെയ്യുന്നു.

ജനുവരി 23-26, 2023 ന് ‘Initiatives in the use of Technology in Elections’ എന്ന പേരില്‍ ഒരു ആഗോള സമ്മേളനം നടത്താനുള്ള തിരക്കിലാണ് ECI ഇപ്പോള്‍. ‘സാങ്കേതികവിദ്യ കൊണ്ടുവരുന്നതിലൂടെ സമ്മതിദായകരുടെ പങ്കാളിത്തം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക’ എന്ന കാര്യമാകും സമ്മേളനം ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നത്.

സാങ്കേതികവിദ്യയോട് അമിത ആരാധന കാണിക്കുന്ന സമയത്ത്, ഇന്‍ഡ്യയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയുടെ പവിത്രതയെ തകര്‍ത്ത വോട്ടിങ് യന്ത്രങ്ങളുടേയും വോട്ടെണ്ണലിന്റേയും ജനാധിപത്യ തത്വങ്ങളോടുള്ള വഴങ്ങാതിരിക്കുന്നതിനെ അവഗണിക്കുകയാണ് ECI ചെയ്യുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് thewire.in | M.G. Devasahayam | 06/Jan/2023

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )