ഗാര്‍ഹിക പീഡന അതിജീവിതക്കെതിരായ കൊലപാതകക്കുറ്റം റദ്ദാക്കുക

Tracy McCarter ക്ക് എതിരായ കൊലപാതക കേസ് റദ്ദാക്കണമെന്ന് ന്യൂയോര്‍ക്ക് ജഡ്ജിയോട് Manhattan District Attorney ആയ Alvin Bragg ആവശ്യപ്പെട്ടു. 2020 ല്‍ നെഞ്ചില്‍ കുത്തേറ്റ അവരുടെ ഭര്‍ത്താവ് മരിക്കാനിടയായത് അവര്‍ സ്വയരക്ഷക്ക് വേണ്ടി ചെയ്ത പ്രവര്‍ത്തികൊണ്ടായിരുന്നു. McCarter നെ സ്വതന്ത്രയാക്കും എന്ന വാഗ്ദാനത്തോടെയാണ് Bragg തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മല്‍സരിച്ചതെങ്കിലും വിജയിച്ചതിന് ശേഷം തുടക്കത്തില്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തികള്‍ പര്യാപ്തമായിരുന്നില്ല എന്ന് വക്കീലന്‍മാര്‍ പറയുന്നു. ഗാര്‍ഹിക പീഡന അതിജീവിതരായവരെ കുറ്റവാളികളാക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണം എന്ന ആവശ്യം ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ച് വരികയാണ്. കറുത്ത സ്ത്രീകളെയാണ് ഇത്തരത്തില്‍ കൂടുതലും കുറ്റവാളികളാക്കുന്നത്. ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ ശിക്ഷിക്കുന്ന 90% സ്ത്രീകളും ഗാര്‍ഹികപീഡനം അനുഭവിച്ചവരാണ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Nov 29, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )