അമേരിക്കന്‍ സര്‍ക്കാരിനെ മറിച്ചിടാനുള്ള ഗൂഢാലോചന

രണ്ട് കുറ്റാരോപിതരെ രാജ്യദ്രോഹത്തിനും അമേരിക്കയുടെ സര്‍ക്കാരിനെ മറിച്ചിടാനും ഗൂഢാലോചന നടത്തിയതിന് 30 വര്‍ഷങ്ങളില്‍ ആദ്യമായി ഒരു ഫെഡറല്‍ ജൂറി ശിക്ഷിച്ചു. 2020 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രമ്പിനെ അധികാരത്തില്‍ നിലനിര്‍ത്താനായി രാജ്യദ്രോഹ ഗൂഢാലോചന നടത്തിയ കുറ്റത്തിന് Oath Keepers സ്ഥാപകനായ Stewart Rhodes കുറ്റവാളിയാണെന്ന് കോടതി കണ്ടെത്തി. ആ ഗൂഢാലോചനയുടെ ഫലമായി ജനുവരി 6 ന് ക്യാപ്പിറ്റോളില്‍ കലാപം ഉണ്ടായി. ഫ്ലോറിഡയിലെ Oath Keepers നെ നയിച്ച Kelly Meggs നേയും രാജ്യദ്രോഹ ഗൂഢാലോചനയില്‍ കുറ്റക്കാരിയായി ശിക്ഷിച്ചു. മറ്റ് മൂന്ന് കുറ്റവാളികള്‍ ആയ Jessica Watkins, Kenneth Harrelson, Thomas Caldwell എന്നിവരെ മറ്റു കുറ്റങ്ങളാണ് ചാര്‍ത്തിയത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Dec 01, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )