ഇന്‍ഡ്യയുടെ അടിമത്തം

ഇറാന്‍ ഇറക്കുമതിക്കാരില്‍നിന്നും  letters of credit, SBI അംഗീകരികുന്നില്ല. UPA govt.

അമേരിക്ക മറ്റുരാജ്യങ്ങളില്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തുകയാണ്. അന്തര്‍ദേശീയ നിയമങ്ങള്‍ പ്രകാരം UN Security Council ആവശ്യപ്പെടുന്ന sanctions മറ്റുരാജ്യങ്ങളില്‍ ചെലുത്താന്‍ അംഗ രാജ്യങ്ങള്‍ ബാധ്യസ്ഥമാണ്. എന്നാല്‍ അമേരിക്കയുടെ സ്വന്തം തീരുമാനങ്ങളോ unilateral sanctions or prohibitions അല്ല.  ഇറാനിലെ ഒരു മള്‍ടി- ബില്ല്യണ്‍ ഡോളര്‍ റിഫൈനറി പ്രൊജക്റ്റില്‍ നിന്ന് Essar ഗ്രൂപ്പ് പിന്‍വാങ്ങി. കാരണം,  മിന്നെസോട്ട (Minnessota) ഗവണ്‍മന്റ് അവര്‍ Essar ഗ്രൂപ്പുമായുണ്ടാക്കിയ $1.65 ബില്ല്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ ഒരു സ്റ്റീല്‍ പ്ലാന്റ് ധാരണയില്‍ നിന്ന് പിന്‍വാങ്ങും എന്ന് പറഞ്ഞ് വിരട്ടിയത് കാരണം. Essar ഗ്രൂപ്പിന് അവര്‍ $67 മില്ല്യണ്‍ സബ്സിഡിയും അതിന് കൊടുക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.

22 Nov 1996 ലെ യൂറോപ്പ്യന്‍ കൗണ്‍സില്‍ റെഗുലേഷന്‍ ആയ EC No 2271/96, യൂറോപ്പ്യന്‍ സംരംഭങ്ങളെ Helm-Burton and Iran-Libya Sanction Act ല്‍ നിന്നും സംരക്ഷിക്കുകയും അമേരിക്കന്‍ നിയമങ്ങള്‍ അനുസരിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധവുമായിട്ടുണ്ട്.

നമുക്ക് എന്തുചെയ്യാനാവും. നമ്മുടെ രാജ്യം ഭരിക്കുന്നത് അമേരിക്കയില്‍ നിന്നും പെന്‍ഷന്‍ കിട്ടുന്ന ഒരുവനായിപ്പോയത് നമ്മുടെ കഷ്ടകാലം.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )