നല്ല വാര്‍ത്ത: അമേരിക്കക്കര്‍ വണ്ടി ഓടിക്കുന്നത് കുറച്ചു

FHWA യുടെ “Traffic Volume Trends” റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് മാര്‍ച്ച് 2008 ല്‍ അമേരിക്കന്‍ റോഡുകളില്‍ വണ്ടികള്‍ സഞ്ചരിച്ച് ദൂരം (vehicle miles traveled (VMT)) മാര്‍ച്ച് 2007 നെ അപേക്ഷിച്ച് 4.3% കൂറഞ്ഞു എന്നണ്. 1979 ന് ശേഷം ഇത് ആദ്യമാണ് ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ മാര്‍ച്ചിനേ അപേക്ഷിച്ച് 1760 കോടി കിലോമീറ്റര്‍ കുറവ്. FHWA ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും sharpest കുറവാണിത്. അമേരിക്കന്‍ Department of Transportation ന്റെ കണക്കുകള്‍ അനുസരിച്ച് ഇതുമൂലം അമേരിക്കയുടെ ഗതാഗത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഹരിത ഗൃഹ വാതക ഉദ്വമനം 2008 ന്റെ ആദ്യ പാദത്തില്‍ 90 ലക്ഷം ടണ്‍ കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് FHWA

നദി യാങ്കികളേ!


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s