അമേരിക്കയിലെ സാമൂഹ്യ കോളേജുകളിലെ പകുതി കുട്ടികളും പട്ടിണിക്കാരാണ്

10 സാമൂഹ്യ കോളേജുകളിലെ (community colleges) 4,000 കുട്ടികളില്‍ നടത്തിയ ഒരു സര്‍വ്വേ പ്രകാരം പകുതിയിലധികം കുട്ടികളും ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ ഭീഷണി നേരിടുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഈ പ്രശ്നം നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. അവിടെ 20% കുട്ടികളാണ് പ്രശ്നബാധിതര്‍. സര്‍വ്വേയില്‍ പങ്കെടുത്ത 46% കുട്ടികളും ജോലി ചെയ്യുന്നവരാണ്. അതില്‍ 38% പേരും ആഴ്ചയില്‍ 20 മണിക്കൂര്‍ പണിയെടുക്കുന്നു. പകുതിയിലധികം കുട്ടികള്‍ക്ക് ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ഗ്രാന്റ് കിട്ടുന്നുണ്ട്. 18% പേര്‍ക്ക് സ്വകാര്യ സ്കോളര്‍ഷിപ്പുകള്‍ കിട്ടുന്നു. ഇതൊക്കെയുണ്ടായിട്ടും അവര്‍ക്ക് ആഹാരം വാങ്ങാനുള്ള അവശ്യ പണം ഇല്ല.

— സ്രോതസ്സ് treehugger.com

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )