വിന്‍ഡോസിന്റെ എല്ലാ വെര്‍ഷനുകളേയും ലക്ഷ്യം വെച്ചുകൊണ്ടുള്ള ‘അഥീന’ എന്ന CIA ചാരപ്പണി പ്രോഗ്രാം വിക്കിലീക്സ് പുറത്തുവിട്ടു

Vault 7 ലീക്കിന്റെ ഭാഗമായി വിക്കിലീക്സ് പുതിയ ബാച്ച് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തി. Windows XP മുതല്‍ Windows 10 വരെ ഈ spyware framework “ലക്ഷ്യം വെക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്‍ remote beacon and loader capabilities നല്‍കുന്നു”.

Athena/Hera എന്ന് വിളിക്കുന്ന ഈ spyware ബാധിച്ച വിന്‍ഡോസ് കമ്പ്യൂട്ടറുകളുടെ പൂര്‍ണ്ണ നിയന്ത്രണം CIA ക്ക് ഏറ്റെടുക്കാന്‍ കഴിയും. പിന്നീട് ആ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഡാറ്റ നശിപ്പിക്കാം, malicious സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യാം, ഡാറ്റ മോഷ്ടിക്കാം, അത് CIA സെര്‍വ്വറിലേക്ക് അയച്ച് കൊടുക്കാം തുടങ്ങി എന്തും ചെയ്യാം.

ഈ ലീക്കിന്റെ കൂടെ Athena യുടെ മാന്വലും കൊടുത്തിട്ടുണ്ട്. അതില്‍ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ മുഖവുര, ഈ spyware എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കണം എന്നതിന്റെ വിവരണം ഒക്കെ കൊടുത്തിട്ടുണ്ട്. രണ്ട് ഭാഗങ്ങളാണിതിനുള്ളത്. പ്രധാപ്പെട്ടത്, Athena അത് XP മുതല്‍ Windows 10 വരെ ബാധിക്കുന്നു. രണ്ടാമത്തേത്, Hera. അത് Windows 8 മുതല്‍ Windows 10 വരെ ബാധിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് thehackernews.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s