നിങ്ങള്‍ ലോഗൌട്ട് ചെയ്താലും നിങ്ങളെ ഫേസ്ബുക്കിന് നിരീക്ഷിക്കാനാവും എന്ന് ജഡ്ജി

ലോഗൌട്ട് ചെയ്താലും ഫേസ്ബുക്ക് നിങ്ങളുടെ ബ്രൌസിങ് നിരീക്ഷിക്കുന്നു എന്ന കേസ് ജഡ്ജി തള്ളി. മറ്റ് വെബ് സൈറ്റുകളിലെ ഫേസ്ബുക്കിന്റെ “like” ബട്ടണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോക്താക്കള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്ന വെബ് സൈറ്റുകളെ ഫേസ്ബുക്ക് നിരീക്ഷിക്കുന്നു എന്നായിരുന്നു പരാതി. അതായത് ഫേസ്ബുക്കിന് ഈ വിവരങ്ങള്‍ ഒത്തുവെച്ച് ഉപയോക്താവിന്റെ മൊത്തം ബ്രൌസിങ് ചരിത്രം നിര്‍മ്മിക്കാനാവും. ദേശീയ സംസ്ഥാന സ്വകാര്യത നിയമവും wiretapping നിയമവും ഫേസ്ബുക്ക് ലംഘിക്കുന്നു എന്ന് പരാതിക്കാര്‍ പറയുന്നു. എന്നാല്‍ അമേരിക്കയിലെ San Jose, California യിലെ ജില്ലാ ജഡ്ജി Edward Davila ഈ കേസ് തള്ളിക്കളഞ്ഞു. സ്വകാര്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള യുക്തിപരമായ ഒരു പ്രതീക്ഷ വ്യക്തമാക്കാനും സാമ്പത്തിക ദ്രോഹമോ നഷ്ടമോ അനുഭവിച്ചു എന്ന് കാണിക്കാനും അവര്‍ പരാജയപ്പെട്ടതിനാലാണ് കേസ് തള്ളിയത്.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ ദയവ് ചെയ്ത് സഹായിക്കുക.
Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )