അന്തര്‍ദേശീയ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ Agua Zarca അണക്കെട്ടിന് ധനസഹായം കൊടുക്കില്ല

Agua Zarca അണക്കെട്ടിന് ധനസഹായം കൊടുക്കില്ല എന്ന് കുറച്ച് അന്തര്‍ദേശീയ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ പറയുന്നു. വര്‍ഷങ്ങളായി ആ അണക്കെട്ടിനെതിരെ വലിയ പ്രതിഷേധമാണ്. ഈ പ്രോജക്റ്റിനെതിരെ പ്രവര്‍ത്തിച്ച പരിസ്ഥിതി പ്രവര്‍ത്തകയായ Berta Cáceres നെ 2016 ല്‍ കൊലചെയ്തു. ഡച്ച് ബാങ്കായ FMO ഉം ഫിന്‍ലാന്റിലെ സാമ്പത്തിക സ്ഥാപനമായ Finnfund ഉം തങ്ങള്‍ ഈ പദ്ധതിയില്‍ നിന്ന് പിന്‍മാറുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. അണക്കെട്ടിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ സാമ്പത്തിക സഹായി ആയ Central American Bank of Economic Integration ഇതിനകം തന്നെ പദ്ധതിയില്‍ നിന്ന് പിന്‍മാറിയതായി അറിയിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s