$35,000 ഡോളറിന് വേണ്ടി American Geophysical Union അതിന്റെ ശാസ്ത്രീയ സത്യസന്ധത എക്സോണ്‍ മോബിലിന് വിറ്റു

നിങ്ങള്‍ക്ക് ചിലപ്പോള്‍ $35,000 ഡോളര്‍ കൊടുത്ത് American Geophysical Union ന്റെ ശാസ്ത്രീയ സത്യസന്ധത വാങ്ങാന്‍ കഴിഞ്ഞേക്കും, ചിലപ്പോള്‍ കഴിയാതെയും വരാം. എന്നാല്‍ ഭീമന്‍ എണ്ണയായ ExxonMobil ന് അത് കഴിയും.

കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരിയില്‍ 100 AGU അംഗങ്ങളും മറ്റ് ഭൂമി, കാലാവസ്ഥാ ശാസ്ത്രജ്ഞരും ExxonMobil ന്റെ പണം സ്വീകരിക്കരുത് എന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുകൊണ്ട് ഒരു തുറന്ന കത്ത് 62,000 അംഗസംഖ്യയുള്ള സംഘത്തിന് ബോര്‍ഡിലേക്ക് അയച്ചു. 2015 ല്‍ ബോര്‍ഡ് അംഗീകരിച്ച നയം സ്വീകരിക്കാന്‍ AGU നോട് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. “ഉയര്‍ന്ന ശാസ്ത്രീയ സത്യസന്ധതയുള്ള, AGU ന്റെ ബ്രാന്റും reputation നശിപ്പിക്കാത്ത, ശാസ്ത്രത്തിന്റെ പുരോഗതിക്കും പ്രചരണത്തിനും commitment, സുസ്ഥിര ഭാവിക്കായി തങ്ങളും ശക്തി ഉപയോഗിക്കുന്നവരോട് മാത്രമേ കൂട്ട് ചേരുകയുള്ളു (അതായത് $5,000 ഡോളറില്‍ അധികം പണം സ്വീകരിക്കൂ)” എന്നതാണ് ആ നയം.

ExxonMobil നെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് പഠിച്ചതിന് ശേഷം തങ്ങള്‍ Exxon മായുള്ള ബന്ധം ഉപേക്ഷിക്കുന്നില്ല എന്നാണ് വ്യാഴാഴ്ച AGU പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

— സ്രോതസ്സ് thinkprogress.org


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s