ഡച്ച് നികുതി സ്വര്‍ഗ്ഗ കരാറുകളില്‍ നിന്ന് ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനികള്‍ വലിയ ലാഭം നേടുന്നു

ആസ്ഥാനം നെതര്‍ലാന്റ്സ് ആയി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനികള്‍ക്ക് അവരുടെ നികുതി ബില്ലില്‍ വലിയ ഡിസ്കൌണ്ട് – 80% വരെ – കിട്ടുന്നു എന്ന് NRC പ്രസിദ്ധീകരിച്ച റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. ഡച്ച് നികുതി ഓഫീസില്‍ അടക്കേണ്ട ‘effective tax percentage’ ല്‍ ഡച്ച് കമ്പനികളല്ലാത്തവര്‍ക്ക് വിലപേശാനുള്ള വിശാലമായ പദ്ധതികളുണ്ട്. ഇസ്രായേലിലെ കെമിക്കല്‍ കമ്പനി ICL നെക്കുറിച്ചുള്ള രേഖകളില്‍ അത് വ്യക്തമാണ്. 2011 ന്റെ തുടക്കത്തില്‍ ICL നെ ധനകാര്യവകുപ്പിന്റെ ഒരു യൂണിറ്റായ Netherlands Foreign Investment Agency (NFIA) ബന്ധപ്പെട്ടു. നികുതി നിരക്ക് വെറും 5% ആയി കുറക്കാനുള്ള വിവിധ പരിപാടികളെക്കുറിച്ച് നികുതി ഓഫീസ് കമ്പനിയുമായി ചര്‍ച്ചകളിലേര്‍പ്പെട്ടു. NFIA യും അകൌണ്ടിങ് സ്ഥാപനമായ EY (പണ്ടത്തെ Ernst & Young) ന്റെ ഇസ്രായേല്‍ ഓഫീസുമായി നടത്തിയ ഇമെയില്‍ സംഭാഷണങ്ങളില്‍ ഈ sweetheart tax കരാറുകളുടെ വിവരങ്ങളുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് dutchnews.nl 2017-07-21


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s