ഇരപിടിയന്‍മാര്‍ ഇപ്പോഴുള്ള മൃഗ സ്പീഷീസുകളെ നിലനിര്‍ത്തുന്നു

മൃഗങ്ങളുടെ ലോകത്തെ വ്യത്യസ്ഥ സ്പീഷീസുകള്‍ തമ്മിലുള്ള അതിരുകളും മതില്‍ക്കെട്ടുകളും എങ്ങനെ നിലനിര്‍ത്തപ്പെടുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ സ്വീഡനിലെ Lund University ല്‍ നടത്തിയ ഒരു പഠനം കണ്ടെത്തി. സങ്കരഇനം എന്ന രണ്ട് സ്പീഷീസുകള്‍ തമ്മിലുള്ള കലര്‍പ്പ്, അവരുടെ മാതാപിതാക്കളെ അപേക്ഷിച്ച് പ്രകൃതി ദത്തമായ ഇരപിടിയന്‍മാരുമായുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ അതിജീവിക്കില്ല എന്നതാണ് അവരുടെ സിദ്ധാന്തം. പുതിയ തെളിവുകള്‍ അവരുടെ സിദ്ധാന്തം ശരിയാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നു എന്നാണ് Lund ലെ Department of Biology ഇപ്പോള്‍ പറയുന്നത്.

അടുത്ത് ബന്ധമുള്ള രണ്ട് മീന്‍ വര്‍ഗ്ഗങ്ങളുടെ സങ്കരയിനത്തിന് അതിന്റെ മാതാപിതാക്കളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇരപിടിയന്‍മാരെ അതിജീവിക്കാനുള്ള ശേഷിയില്ല. ഇത് പരീക്ഷശാലക്ക് പുറത്തെ പഠനത്തില്‍ ശരിയാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. വേഗത, ശരീരത്തിന്റെ ആകൃതി പോലുള്ള മാതാപിതാക്കളുടെ സ്പീഷീസിന്റെ ഗുണങ്ങള്‍ നന്നായി സങ്കരയിനത്തിന് നേടാനാവാത്തതാണ് ഇതിന് കാരണം.

— സ്രോതസ്സ് alphagalileo.org 2017-08-17


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s