ഇസ്രായേലിനെ വിമര്‍ശിക്കുന്ന ഹോളോകോസ്റ്റിനെ അതിജീവിച്ചയാളിന്റെ പ്രസംഗ തലക്കെട്ട് ബ്രിട്ടീഷ് സര്‍വ്വകലാശാല സെന്‍സര്‍ ചെയ്തു

മാന്‍ചെസ്റ്റര്‍ സര്‍വ്വകലാശാല ഇസ്രായേലിനെ വിമര്‍ശിക്കുന്ന ഹോളോകോസ്റ്റിനെ അതിജീവിച്ചയാളിന്റെ പ്രസംഗ തലക്കെട്ട് ബ്രിട്ടീഷ് സര്‍വ്വകലാശാല സെന്‍സര്‍ ചെയ്തു. ഇസ്രായേല്‍ ഡിപ്ലോമാറ്റുകള്‍ ഇവരുടെ പ്രസംഗത്തെ യഹൂദവിരോധ വിദ്വേഷ പ്രസംഗമായാണ് കാണുന്നത് എന്ന് വിശദീകരിച്ചു. ബുഡാപെസ്റ്റ് യഹൂദസങ്കേതസ്ഥലത്ത് നിന്ന് രക്ഷപെട്ട ജൂത സ്ത്രീയാണ് Marika Sherwood. “നാസികള്‍ എന്നോട് ചെയ്തതാണ് നിങ്ങള്‍ പാലസ്തീന്‍കാരോട് ചെയ്യുന്നത്” എന്ന തലക്കെട്ടില്‍ ഇസ്രായേലിന്റെ പാലസ്തീന്‍കാരോടുള്ള പെരുമാറ്റത്തെ കുറിച്ച് അവര്‍ മാര്‍ച്ചില്‍ പ്രഭാഷണം നടത്തേണ്ടതായിരുന്നു. തലക്കെട്ടിന് മാറ്റം വരുത്തി ഷെര്‍വുഡിന്റെ പരിപാടി പരിമിതമായ പ്രചരണം കുറച്ച് നടത്തുകയുണ്ടായി. തന്റെ പ്രസംഗത്തിന്റെ തലക്കെട്ട് യഹൂദവിരോധമാണെന്ന് കണക്കാക്കുന്നത് തെറ്റാണെന്ന് ഷെര്‍വുഡ് പറഞ്ഞു. “ഞാന്‍ ഒരു പാലസ്തീന്‍കാരിയല്ല. എന്നാല്‍ കുട്ടിയായിരുന്നപ്പോള്‍ ഞാന്‍ അനുഭവിച്ച കാര്യങ്ങള്‍ പാലസ്തീനിലെ കുട്ടികള്‍ ഇപ്പോള്‍ അനുഭവിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് ഒട്ടും വ്യത്യസ്ഥമല്ല” അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com 2017-10-20


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s