പുതുവാസസ്ഥലത്ത് നിന്നുള്ള കയറ്റുമതി പരിശോധിക്കുന്നത് അസാദ്ധ്യമെന്ന് യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍

കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറേക്കരയിലെ ഇസ്രായേലി പുതുവാസസ്ഥലത്ത്(settlement) പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പനികള്‍ വാണിജ്യ നേട്ടങ്ങളുപയോഗിക്കന്നത് നിരീക്ഷിക്കാന്‍ ആവില്ലെന്ന് യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ പറയുന്നു. 2000 ന് ശേഷം യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ ഇസ്രായേലില്‍ നിന്നുള്ള മിക്ക ഉത്പന്നങ്ങളും നികുതിയില്ലാതെയാണ് യൂറോപ്പില്‍ വിറ്റഴിക്കുന്നത്. കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറേക്കരയിലേയും ഗോലാന്‍ ഹൈറ്റ്സിലേയും പുതുവാസസ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള കയറ്റുമതിക്ക് ഈ നേട്ടങ്ങള്‍ക്ക് യോഗ്യതയില്ലാത്തതാണ്. ഈ സ്ഥലങ്ങളെ ഇസ്രായേലിന്റെ ഭാഗമായി EU കണക്കാക്കതാണ് കാരണം. എന്നിട്ടും EU വിവരാവകാശ നിയമം ഉപയോഗിച്ച് കിട്ടിയ വിവരങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച് ഇസ്രായേലില്‍ നിന്ന് വരുന്ന ഉത്പന്നങ്ങളെ ഇങ്ങനെ പരിശോധിക്കുന്നത് അസാദ്ധ്യമാണെന്ന് പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് electronicintifada.net 2017-10-22

അത് സാരമില്ല. ഇസ്രായേലില്‍ നിന്നുള്ള എല്ലാ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും ബഹിഷ്കരിച്ചാല്‍ മതി.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )