പടിഞ്ഞാറെക്കരയുടെ വടക്ക് ഭാഗത്ത് അധിനിവേശ വാസസ്ഥലം വികസിപ്പിക്കാനായി ഇസ്രായേല്‍ പാലസ്തീന്‍കാരുടെ ഭൂമി ഏറ്റെടുക്കും

കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ Tulkarem ന് അടുത്തുള്ള Shofeh ഗ്രാമത്തിലെ ഭൂമി തങ്ങള്‍ ഏറ്റെടുക്കാന്‍ പോകുന്നു എന്ന ഒരു വിജ്ഞാപനം ഇസ്രായേലി അധികാരികള്‍ പാലസ്തീന്‍ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊടുത്തു. Avnei Hefetz ലെ നിയമവിരുദ്ധമായ ഇസ്രായേല്‍ അധിനിവേശ വാസസ്ഥലം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനാണ് ഈ നടപടി. Avnei Hefetz ന് വേണ്ട റോഡുകള്‍ തുറക്കാനും കളിസ്ഥലത്തിനും മറ്റ് ഉല്ലാസ സംവിധാനങ്ങള്‍ക്കും വേണ്ടി ആ ഗ്രാമത്തിലെ സ്ഥലം ഉപയോഗിക്കാന്‍ പോകുന്നു എന്ന് ഇസ്രായേല്‍ അധികൃതര്‍ പാലസ്തീന്‍ liaison office നെ അറിയിച്ചു.

1967 ല്‍ കിഴക്കെ ജറുസലേമുള്‍പ്പടെ പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ അധിനിവേശം തുടങ്ങിയ കാലം മുതല്‍ 5 ലക്ഷം മുതല്‍ 6 ലക്ഷം വരെ ഇസ്രായേലികള്‍ അന്താരാഷ്ട്ര നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിച്ച് കൈയ്യേറിയ പാലസ്തീന്‍ ഭൂമിയിലേക്ക് താസമം മാറ്റിയിട്ടുണ്ട്. സര്‍ക്കാര്‍ അംഗീകരിച്ച 196 അധിനിവേശ വാസസ്ഥലങ്ങള്‍ പാലസ്തീന്‍ ഭൂമിയില്‍ ചിതറിക്കിടക്കുന്നുണ്ട്. അതെല്ലാം അന്താരാഷ്ട്ര നിയമ വിരുദ്ധമായാണ് നിര്‍മ്മിച്ചത്.

— സ്രോതസ്സ് jfjfp.com 2017-11-20

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )