300 പേരുടെ ആധാര്‍ മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ടു, 40 ലക്ഷം പെന്‍ഷന്‍ രൂപാ തട്ടിയെടുത്തു

കേന്ദ്രവും UIDAIയും നിരന്തരം സംഭവിക്കില്ലെന്ന് ആവര്‍ത്തിച്ച് പറഞ്ഞുകൊണ്ടിരുന്ന വ്യക്തിത്വ മോഷണത്തിന്റെ ക്ലാസിക് കേസ്. 300 പേരുടെ ആധാര്‍ വിവരങ്ങള്‍ മോഷ്ടിക്കുകയും അവരുടെ പെന്‍ഷന്‍ വഞ്ചിക്കുകയും ചെയ്തു. 2015 പകുതിയില്‍ മൂന്ന് പേരുടെ സംഘം ഈ രീതിയില്‍ ഏകദേശം 40 ലക്ഷം രൂപാ മോഷ്ടിച്ചു എന്ന് നഗര പോലീസ് കണക്കാക്കുന്നത്. Aasara പദ്ധതി പ്രകാരം കിട്ടേണ്ട പെന്‍ഷന്‍ ഈ മൂവര്‍ സംഘം ആധാര്‍ വിവരങ്ങള്‍ ദുരുപയോഗം ചെയ്ത് തട്ടിയെടുക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് പോലീസ് പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് newindianexpress.com

ആധാറിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ വായിക്കൂ →


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s