നിങ്ങളുടെ ആധാര്‍ വിവരങ്ങള്‍ 2-5 രൂപക്ക് കിട്ടും

ആദ്യത്തെ FBI ഡയറക്റ്ററായ J Edgar Hoover ന്റെ ഭീമമായ കേന്ദ്രീകൃത വിരലടയാള ഡാറ്റാബേസിന്റെ മാതൃകയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച നന്ദന്‍ നീലകാനി മാര്‍ഗ്ഗദര്‍ശം നല്‍കുന്ന ബയോമെട്രിക് ID സംവിധാനം, ഡാറ്റാ ചോര്‍ച്ചയെ തുടര്‍ന്ന് ചര്‍ച്ചകളുടെ കേന്ദ്രസ്ഥാനത്തെത്തിയിരിക്കുകയാണ്. The Tribune ന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാരം 500 രൂപാ ഒരു ഓണ്‍ലൈന്‍ ഏജന്റിന് കൊടുത്താല്‍ 10 ലക്ഷം നമ്പരുകളുടെ ലോഗിന്‍പേര്, വിലാസം, പിന്നുകള്‍, ഫോട്ടോകള്‍, ഫോണ്‍നമ്പരുകള്‍, ഇമെയില്‍ വിലാസങ്ങള്‍, കിട്ടും.

എന്നാല്‍ India Today യുടെ ഒരു അന്വേഷണത്തില്‍ ആധാര്‍ വിവര വിശ്വാസവഞ്ചന തട്ടിപ്പ് സംഘം വെറും ഓണ്‍ലൈനില്‍ മാത്രമല്ലയുള്ളത് എന്ന് കണ്ടെത്തി. പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ക്കുന്ന ധാരാളം ഏജന്‍സികള്‍ ആധാര്‍ അപേക്ഷ കൊടുക്കുന്നവരുടെ എല്ലാ വിവരങ്ങളുമുള്ള അപേക്ഷ 2-5 രൂപക്ക് വില്‍ക്കുകയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് indiatoday.in


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s