ബ്രിട്ടണിലെ തൊഴിലാളികളില്‍ മൈക്രോ ചിപ്പ് ഘടിപ്പിക്കുന്നു

വ്യക്തികള്‍ക്കും സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും implants നല്‍കുന്ന ബ്രിട്ടണിലെ സ്ഥാപനമായ BioTeq ഇതിനകം 150 implants ബ്രിട്ടണില്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ചൂണ്ട് വിരലറ്റത്തേയോ തള്ള വിരലറ്റത്തേയോ മാംസത്തില്‍ വെച്ച് പിടിപ്പിക്കുന്ന സൂഷ്മ ചിപ്പ് വളര്‍ത്തു മൃഗങ്ങളില്‍ വെക്കുന്ന ചിപ്പ് പോലെയാണ്. അത് ഉപയോഗിച്ച് ആളുകള്‍ക്ക് കൈ വീശി വാതില്‍ തുറക്കാം, ഓഫീസ്‍ പ്രവേശിക്കാം, കാറ് സ്റ്റാര്‍ട്ടാക്കാം. ഈ ചിപ്പില്‍ ചികില്‍സാ രേഖകളും സൂക്ഷിച്ച് വെക്കാം. സ്വീഡനിലെ മറ്റൊരു കമ്പനി Biohax ഉം മനുഷ്യരില്‍ വെക്കുന്ന ചിപ്പ് നല്‍കുന്നുണ്ട്. ഒരു അരിമണിയുടെ വലിപ്പമേ ഇവക്കുള്ളു. ലക്ഷക്കണക്കിന് ജോലിക്കാരുള്ള ഒരു വലിയ കമ്പനി ഉള്‍പ്പടെ ബ്രിട്ടണിലെ വിവിധ നിയമ, സാമ്പത്തിക സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ജോലിക്കാരില്‍ ഇത് പിടിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചകള്‍ പുരോഗമിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com | 11 Nov 2018

ചങ്ങല കിലുങ്ങുകയാണിടനാഴിക തോറും….. ചങ്ങലയുടെ സ്വഭാവം മാറുന്നു എന്ന് മാത്രം.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s