വംശഹത്യ ശിക്ഷാവിധിക്ക് ശേഷം മുമ്പത്തെ ഗ്വാട്ടിമാല ഏകാധിപതി റിയോസ് മോണ്ടിനെ ജയിലിലടച്ചു

വംശഹത്യ ശിക്ഷാവിധിക്ക് ശേഷം അമേരിക്കയുടെ പിന്‍തുണയോടുള്ള മുമ്പത്തെ ഗ്വാട്ടിമല ഏകാധിപതി Efraín Ríos Montt തന്റെ ജയില്‍ ആദ്യ ദിനം പൂര്‍ത്തിയാക്കി. 1982 ല്‍ അധികാരത്തിലെത്തിയതിന് ശേഷം ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ Ixil പ്രദേശത്ത് 1,700 ആളുകളെ കൂട്ടക്കുരുതി നടത്തിയതിന് റിയോസ് മോണ്ട് മേല്‍നോട്ടം വഹിച്ചതായി വെള്ളിയാഴ്ച മൂന്ന് ജഡ്ജി പാനല്‍ കണ്ടെത്തി. സ്വന്തം രാജ്യത്ത് വംശഹത്യ നടത്തിയതിന്റെ പേരില്‍ ആ രാജ്യത്തിന്റെ രാഷ്ട്രത്തലവനെ കുറ്റക്കാരനായി വിധിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ സംഭവമാണിത്. രണ്ട് മാസത്തെ വിചാരണയില്‍ സുരക്ഷാ സേന നടത്തിയ കൂട്ടക്കൊലയെക്കുറിച്ചും പീഡനങ്ങളെക്കുറിച്ചും ബലാല്‍സംഗങ്ങളെക്കുറിച്ചും 100 പേര്‍ സാക്ഷിമൊഴി കൊടുത്തു. പലരും കരഞ്ഞു. വിധി വായിച്ച് കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ എല്ലാവരും ആഹ്ലാദപ്രകടനം നടത്തി. ഈ കുറ്റകൃത്യവുമായി ബന്ധമുള്ള “മറ്റെല്ലാവരേയും” കൂടി ഉടനെ തന്നെ അന്വേഷണം തുടങ്ങണണെന്ന് പ്രോസിക്യൂട്ടര്‍മാരോട് ഈ കേസിലെ ജഡ്ജി ഉത്തരവ് കൊടുത്തു. ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ പ്രസിഡന്റ് Otto Pérez Molina ഉള്‍പ്പടെയുള്ളവരെ കുറിച്ചും വിചാരണ വേളയില്‍ സൂചിപ്പിക്കുകയു​ണ്ടായി. Ríos Montt ന്റെ കാലത്ത് Pérez Molina വേറൊരു പേരില്‍ പ്രാദേശിക കമാന്‍ഡറായി ജോലി ചെയ്തിരുന്നു. CNN മായുള്ള ഒരു അഭിമുഖത്തില്‍ കൂട്ടക്കൊല നടന്നിട്ടില്ലെന്നാണ് Pérez Molina പറഞ്ഞത്. Ríos Montt ന് വേണ്ടി അപ്പീലിന് പോകുമെന്നും Pérez Molina കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
2013


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s