ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ പരമോന്നത കോടതി റിയോസ് മോണ്ടിന്റെ വിചാരണ റദ്ദാക്കി

അമേരിക്കയുടെ പിന്‍തുണയുണ്ടായിരുന്നുന്ന മുമ്പത്തെ ഏകാധിപതി Efraín Ríos Montt ന് എതിരായ ചരിത്രപരമായ വിചാരണ റദ്ദാക്കാന്‍ ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ പരമോന്നത കോടതി ഉത്തരവിട്ടു. അങ്ങനെ കേസ് മുമ്പത്തെ അവസ്ഥയിലെത്തി. 1982 ല്‍ അധികാരം പിടിച്ചതിന് ശേഷം ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ Ixil പ്രദേശത്തെ 1,700 ആളുകളെ കൊന്നതിന് വംശഹത്യ, മനുഷ്യവംശത്തിന് നേരെയുള്ള കുറ്റം എന്നിവയാണ് റിയോസ് മോണ്ടിനെതിരെ ചാര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച വിചാരണ അവസാനിക്കാറായ അവസരത്തില്‍ 3-2 എന്ന വോട്ടോടെ അപ്പീല്‍ ജഡ്ജി Carol Patricia Flores കേസ് റദ്ദാക്കുക്കയും നവംബര്‍ 2011 മുതലുള്ള എല്ലാ നടപടികളും ഇല്ലാതാക്കി. ചൊവ്വാഴ്ച ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ ഭരണഘടനാ കോടതി Flores ന്റെ വിധിയെ അനുകൂലിക്കുകയും കേസ് വംശഹത്യാ കുറ്റം ആരോപിക്കുന്നതിന് മുമ്പുള്ള അവസ്ഥയിലാക്കി Flores ന്റെ നിയമാധികാരത്തിലേക്ക് നീക്കുകയും ചെയ്തു. കൂട്ടക്കൊലയില്‍ നിന്ന് രക്ഷപെട്ടവര്‍ റിയോസ് മോണ്ടിന്റെ വിചാരണയില്‍ പങ്കെടുക്കുകയും അവര്‍ കണ്ട അതിക്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രമാണസാക്ഷ്യം നല്‍കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഗ്വാട്ടിമാലയിലെ ശക്തരായ വ്യവസായ സംഘം CACIF ഉള്‍പ്പടെ റിയോസ് മോണ്ടിനെ പിന്‍തുണക്കുന്നവരുടെ വലിയ സമ്മര്‍ദ്ദമായിരുന്നു കോടിതിയുടെ മേലുണ്ടായിരുന്നത്.
2013


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s