വിഷലിപ്ത ഭവനവായ്പകള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ച കുറ്റത്തിന് $88.5 കോടി ഡോളര്‍ പിഴ UBS അടക്കും

Fannie Mae and Freddie Mac ന് ഭവനവായ്പടുയടെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള securities വഞ്ചനാപരമായി വിറ്റ കുറ്റത്തിന്റെ ഒത്തുതീര്‍പ്പായി $88.5 കോടി ഡോളര്‍ പിഴ അടക്കാം എന്ന് ബാങ്കിങ് ഭീമന്‍ UBS സമ്മതിച്ചു. കരാറിന്റെ വ്യവസ്ഥകളില്‍ UBS ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കുകയോ തെറ്റ് ചെയ്തതായി സമ്മതിക്കുന്നില്ല. അവരുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ കുറ്റാരോപണങ്ങളില്‍ നിന്ന് മുക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അമേരിക്കയുടെ സാമ്പത്തിക തകര്‍ച്ചക്ക് കാരണമായ വിഷലിപ്ത securities കൂട്ടത്തോടെ വിറ്റതിന്റെ പേരില്‍ Federal Housing Finance Agency ന്റെ അന്വേഷണം നേരിട്ട18 ബാങ്കുകളില്‍ ഒന്നാണ് UBS. ലക്ഷം കോടിക്കണക്കിന് ഡോളറിന്റെ ഇടപാടുകള്‍ ലോകം മൊത്തം നടത്തുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനമായ നിരക്കായ Libor ല്‍ കൃത്രിമത്വം നടത്തിയതിന് $150 കോടി ഡോളര്‍ പിഴ മുമ്പ് UBS അടച്ചതാണ്.
2013


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s