ഫേസ്‌ബുക്ക് കൌമാരക്കാര്‍ക്ക് പണം കൊടുത്ത് VPN സ്ഥാപിക്കുകയും പിന്നീട് അവരില്‍ ചാരപ്പണി നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നു

ഡാറ്റക്കായി പ്രതിയോഗികളില്‍ നിന്നുള്ള ഗതികെട്ട മല്‍സരം കാരണം ഫേസ്‌ബുക്ക് രഹസ്യമായി ആളുകള്‍ക്ക് പണം കൊടുത്ത് “Facebook Research” VPN സ്ഥാപിച്ച് ഉപയോക്താക്കളുടെ ഫോണിലേയും വെബ്ബിലേയും എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തികളേയും കുറിച്ചുള്ള ഡാറ്റ വലിച്ചെടുക്കുന്നു. ആപ്പിള്‍ മുമ്പ് നിരോധിച്ച ഫേസ്‌ബുക്കിന്റെ Onavo Protect ആപ്പ് പോലെയാണ് ഇത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഈ Research ആപ്പ് ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക് ഫേസ്‌ബുക്ക് സമ്മാനം കൊടുക്കുന്നു. ഇതിന് network traffic ല്‍ root access കൊടുക്കുന്നതിനാല്‍ ആപ്പിളിന്റെ നിയമത്തെ അത് ലംഘിക്കുന്നു. സ്വന്തം സ്വകാര്യത വില്‍ക്കുന്നതിന് 2016 മുതല്‍ ഫേസ്‌ബുക്ക് 13 മുതല്‍ 35 വരെ പ്രായമുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് $20 ഡോളര്‍ വരെ പ്രതിമാസം സമ്മാനമായി നല്‍കിയിരുന്നു. ഒപ്പം മറ്റുള്ളവരെ ചേര്‍ക്കുന്നതിനും സമ്മാനമുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് techcrunch.com | 2019/01/29

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )