ആമസോണ്‍ മോംഗോഡിബിയെ ഉപേക്ഷിച്ച് എതിരാളിയെ നല്‍കുന്നു

MongoDB API യുമായി ചേരുന്ന ഒരു ഡാറ്റാബേസ് ആമസോണ്‍ തുടങ്ങി. എന്നാല്‍ അത് MongoDBയുടെ സ്രോതസ് കോഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നതല്ല. തങ്ങളുടെ സ്വതന്ത്ര സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പ്രതിഫലമായി ഫീസ് ആമസോണില്‍ നിന്ന് ഈടാക്കാനായി MongoDBയുടെ ശ്രമത്തെ മറികടക്കാനായാണ് ഈ നീക്കം. മോംഗോഡിബിയുടെ തലവനായ Dev Ittycheria ഇതിനോട് ഇങ്ങനെ പ്രതികരിച്ചു

First they ignore you,
then they laugh at you,
then they try to copy you,
And then you change the world.

— സ്രോതസ്സ് i-programmer.info | 14 Jan 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s