ലോകത്തെ ഏറ്റവും പ്രായംകൂടിയ വന്യ പക്ഷിയായ വിസ്ഡം 68 ആമത്തെ വയസിലും അമ്മയായി

Wisdom ഒരു Laysan albatross ആണ്. അതിന് 68 വയസ് പ്രായമുണ്ടെന്ന് കരുതുന്നു. വടക്കന്‍ പസഫിക്കിലെ Papahānaumokuākea Marine National Monument ലെ Midway Atoll National Wildlife Refuge ലെ സ്ഥിരം കൂടുവെക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം നവംബറില്‍ അവള്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നു. ഈ മാസം അവളുടെ പുതിയ കുഞ്ഞ് വിരിഞ്ഞു. തൂവലുകള്‍ക്കായി ദശലക്ഷക്കണക്കിന് Layson ആല്‍ബട്രോസുകളെ 1900കളുടെ തുടക്കത്തില്‍ കൊന്നിരുന്നു. യൂറോപ്പിലെ ആളുകള്‍ക്ക് തൊപ്പിയില്‍ വെക്കാനായിരുന്നു അത്. വന്‍തോതിലുള്ള വേട്ടയാടലലില്‍ നിന്ന് രക്ഷപെട്ട് വരുന്ന ഈ സ്പീഷീസിന്റെ പുരരുജ്ജീവനത്തില്‍ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് വിസ്ഡത്തിന്റെ സംഭാവന.

— സ്രോതസ്സ് news.mongabay.com | 13 Feb 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.


പൌരത്വ നിയമത്തോടൊപ്പം ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ രാജിവെക്കുക.

റിലയന്‍സ് ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ ബഹിഷ്കരിക്കുക. യഥാര്‍ത്ഥ യജമനന്‍മാര്‍ക്ക് വേദന അനുഭവിച്ചെങ്കിലേ മാറ്റം ഉണ്ടാകൂ.
രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങളെ ഭരണഘടനയുടേയും സുപ്രീംകോടതിയുടേയും ശക്തിപരീക്ഷണമായി മാറ്റരുത്. രാഷ്ട്രീയ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്ക് ഗാന്ധിജിയുടെ നിസഹകരണ സമരമാര്‍ഗ്ഗത്തിലൂടെ രാഷ്ട്രീയമായ പരിഹാരമാണ് വേണ്ടത്. അതിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )