അമേരിക്കയിലെ പാടങ്ങളില്‍ നിന്ന് നഷ്ടപ്പെടുന്ന വളത്തിന്റെ രഹസ്യം കണ്ടെത്തുന്നത്

തങ്ങളുടെ വാര്‍ഷിക ചോള കൊയ്ത്ത് കര്‍ഷകര്‍ക്ക് കൃത്യതയോടെ പ്രവചിക്കാനാവില്ല. എന്നാല്‍ Michigan State University യില്‍ നിന്നുള്ള പുതിയ ഗവേഷണം ഉപയോഗിച്ച് കര്‍ഷകര്‍ക്ക് അവരുടെ പാടത്തെ ഭാഗങ്ങളെ pinpoint ചെയ്ത് അത് നല്ല വിള തരുന്നോ ഇല്ലയോ എന്ന് കണ്ടെത്താനാകും. ഇത് സമയം മാത്രമല്ല പണവും ലഭിക്കുന്നു. നൈട്രജന്‍ നഷ്ടമെന്ന വിപുലമായ പരിസ്ഥിതി പ്രശ്നത്തേയും ഇതുവഴി പരിഹരിക്കാനാകും

എല്ലാ പാടങ്ങളിലും ചില സ്ഥത്ത് മോശമോ നല്ലതോ ആയ വിളവാകും ഉണ്ടാകുക. അതായത് മോശം വിളവ് തരുന്ന സ്ഥലത്ത് പ്രയോഗിക്കുന്ന വളങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കപ്പെടാതെ പ്രകൃതിയിലേക്ക് നഷ്ടപ്പെടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. അതേ സമയം ഉപയോഗിക്കാത്ത നൈട്രജന്‍ വിളകള്‍ക്ക് പകരം പ്രകൃതിയിലേക്ക് ചേരുന്നു. 10 Midwest സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്ന് പ്രതിവര്‍ഷം മൊത്തം $100 കോടി ഡോളറിന്റെ നൈട്രജന്‍ വളമാണ് നഷ്ടമാകുന്നത്. അത് 68 ലക്ഷം ടണ്‍ ഹരിതഗ്രഹ വാതകങ്ങളുടെ ഉദ്‌വമനത്തിനും കാരണമാകുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് msutoday.msu.edu | Apr 15, 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s