ലക്റ്റാലിസ് ഇന്‍ഡ്യയല്‍ നിന്ന് കൂടുതല്‍ പാല് കറക്കുന്നു

Prabhat Dairy യുടെ അനുബന്ധ കമ്പനിയായ Sunfresh Agro Industries നെ Rs 1,700 കോടി രൂപക്ക് ഫ്രഞ്ച് ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനിയായ Lactalis ന്റെ അനുബന്ധ കമ്പനിയായ Tirumala Milk Products ഏറ്റെടുക്കുന്നത് മാര്‍ച്ച് 27, 2019 ന് Competition Commission of India അംഗീകാരം കൊടുത്തു.

Prabhat Dairyക്ക് മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ 75,000 കര്‍ഷകരുടെ ശൃംഖലയുണ്ട്. അവര്‍ പ്രതിദിനം രണ്ട് ലക്ഷം ലിറ്റര്‍ പാല്‍ ശേഖരിക്കുന്നു.

ഈ ഡെയറിയുടെ ഏറ്റെടുക്കല്‍ ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ ഡയറി ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനിയായ Lactalis ഇന്‍ഡ്യയില്‍ നടത്തുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഏറ്റെടുക്കലാണ്. 2014 ല്‍ അവര്‍ ഹൈദരാബാദ് ആസ്ഥാനമായ Tirumala Milk Products Pvt Ltd നെ Rs 1,750 കോടി രൂപക്ക് വാങ്ങി. Lactalis ന്റെ ഇന്‍ഡ്യന്‍ കമ്പോളത്തിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം അങ്ങനെTirumala യിലൂടെയായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് telesurenglish.net | 16 Apr 2019

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )