ചൈനയിലെ പോലുള്ള ബ്രഹദ് പൊതു രഹസ്യാന്വേഷണ ശൃംഖല സാന്‍ ഡിയാഗോയില്‍

Port of San Diego ഉം BriefCam ഉം തമ്മിലുള്ള ഇമെയിലുകള്‍ ഒരു ഹാക്കര്‍ കണ്ടെത്തിയതെങ്ങനെയെന്ന് അടുത്തലാത്ത് San Diego Reader ല്‍ വന്ന ഒരു ലേഖനം തുറന്നുകാണിക്കുന്നു. എല്ലാവരേയും തിരിച്ചറിയാനായി മുഖം തിരിച്ചറിയുന്ന 400 ക്യാമറകളുടെ ഒരു ശൃംഖല നിയമപാലക സംവിധാനം രഹസ്യമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു എന്ന് ആ ഇമെയിലുകളില്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. തല്‍സമയ മുഖ തിരിച്ചറിയല്‍ രഹസ്യാന്വേഷണത്തിലെ ഒരു “breakthrough” കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം BriefCam പ്രഖ്യാപിച്ചു. സാന്‍ ഡിയാഗോ നഗരം GEയുടെ CityIQ തെരുവ് വിളക്ക് ഉപയോഗിച്ച് എല്ലാവരുടേയും സംഭാഷണം കേള്‍ക്കുന്നു എന്നും മറ്റൊരു ലേഖനത്തില്‍ പറയുന്നു. GEയുടെ CityIQ തെരുവ് വിളക്ക് സ്ഥാപിക്കരുത് എന്ന് പറഞ്ഞ് 2017 ല്‍ പൌരാവകാശ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ മേയര്‍ക്കും നഗരസഭക്കും പരാതികള്‍ കൊടുത്തിരുന്നു. എന്നാല്‍ സാന്‍ ഡിയാഗോ ജനങ്ങളുടെ വ്യാകുലതകളെ അവഗണിക്കുകയും രഹസ്യമായി 3200 ചാരപ്പണി GE തെരുവ് വിളക്കുകള്‍ സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്തു. Vanity Fair നല്‍കുന്ന മുന്നറീപ്പ്: നമ്മുടെ നഗരങ്ങളെ ചൈനീസ് മാതൃകയിലാക്കുന്നതിന്റെ ശരിക്കുള്ള ലക്ഷ്യം “ആളുകളെ കൂടുതല്‍ അനുസരണാ ശീലമുള്ളവരാക്കുക” ആണ്. ഇതാണ് രഹസ്യാന്വേഷണ രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ പുറന്തോട്‌.

— സ്രോതസ്സ് blog.tenthamendmentcenter.com | Mar 21, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )