നിയമവിരുദ്ധ ബിറ്റി വഴുതനങ്ങ കൃഷിക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കാത്തതിന് അധികാരികളെ സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍ വിമര്‍ശിച്ചു

ഹരിയാനയില്‍ നിയമവിരുദ്ധമായി Bt brinjal നിരന്തരം കൃഷിചെയ്തിട്ടും വിത്ത് വില്‍പ്പനക്കാര്‍ക്കെതിരെ Genetic Engineering Appraisal Committee (GEAC) ഒരു നടപടിയും എടുക്കുന്നില്ല എന്ന് സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍ ആരോപിക്കുന്നു. GEAC ആണ് നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ അപകടകാരികളായ സൂഷ്മ ജീവികളുടേയും ജനിതകമാറ്റം വരുത്തിയ ജീവികളുടേയും നിര്‍മ്മാണം, ഉപയോഗം, ഇറക്കുമതി, കയറ്റുമതി, സംഭരണം എന്നിവയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഏറ്റവും ഉന്നത സമിതി. 2010 ല്‍ ആണ് ഇന്‍ഡ്യ ബിറ്റി വഴുതനങ്ങ കൃഷിയെ നിരോധിച്ചത്. എന്നിരുന്നാലും നിയമവിരുദ്ധമായ വിത്ത് വിതരണക്കാരിലൂടെ ജനിതകമാറ്റം വരുത്തിയ വിള നമ്മുടെ പാടങ്ങളിലേക്ക് വഴി കണ്ടെത്തുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് downtoearth.org.in | 07 Jun 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )