അമേരിക്കയിലെ ഡോക്റ്റര്‍മാരുടെ ആത്മഹത്യാ തോത് വളരെ ഉയര്‍ന്നതാണ്

സമ്മര്‍ദ്ദം കൂടിയ തൊഴില്‍ ചുറ്റുപാടുകളാലും ദീര്‍നേരത്തെ തൊഴില്‍ സമയവും കാരണം അമേരിക്കയിലെ ഡോക്റ്റര്‍മാരുടെ ആത്മഹത്യാ തോത് വളരെ ഉയര്‍ന്നതാണ്. എല്ലാ ദിവസവും ഒരു ഡോക്റ്റര്‍ വീതം ആത്മഹത്യ ചെയ്യുന്നു. Southern California Permanente Medical Group ന്റെ ഡയറക്റ്റര്‍ CNBCയോട് പറഞ്ഞതാണിത്. വിഷാദരോഗം ആണ് ആത്മഹത്യയുടെ പ്രധാന കാരണം. പുരുഷ ഡോക്റ്റര്‍മാരില്‍ 12% പേര്‍ക്കും വിഷാദരോഗമുണ്ട്. വനിതാ ഡോക്റ്റര്‍മാരില്‍ അത് 19.5% ആണ്. എന്നാല്‍ മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളോടുള്ള അപമാനം കാരണം ഡോക്റ്റര്‍മാര്‍ മിക്കപ്പോഴു ചികില്‍സ തേടാന്‍ മടിക്കുന്നു. മെഡിക്കല്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളിലും ആത്മഹത്യാ തോത് കൂടുതലാണ്. മെഡിക്കല്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ മരണത്തിന്റെ രണ്ടാമത്തെ പ്രധാന കാരണം ആത്മഹത്യയാണ്. സമ പ്രായക്കാരായ മറ്റ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളേക്കാള്‍ മൂന്നിരട്ടി ആത്മഹത്യാ തോതാണ് അവര്‍ക്ക്.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 17 Jun 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )