കാര്‍ബണ്‍ സംഭരണത്തില്‍ മണ്ണിലെ സുഷിരങ്ങള്‍ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്

Nature Communications ല്‍ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ പുതിയ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് കാര്‍ബണ്‍ സംഭരിക്കുന്നതിലും അത് സൂക്ഷിക്കുന്നലമുള്ള മണ്ണിലെ സുഷിരങ്ങളുടെ പ്രധാന്യത്തെ വ്യക്തമാക്കുന്നു. U.S. Department of Energy കൊടുത്ത ധനസഹായത്താല്‍ MSU Great Lakes Bioenergy Research Center നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഇത് കണ്ടെത്തിയത്. 5 വ്യത്യസ്ഥ cropping വ്യവസ്ഥകളുടെ പാടത്തെ പരീക്ഷണം 9 വര്‍ഷത്തെ കാലയളവില്‍ ഗവേഷകര്‍ പഠിച്ചു ഈ 5 എണ്ണത്തില്‍ രണ്ടെണ്ണത്തില്‍ വ്യത്യസ്ഥമായ ചെടികളായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്. അവയിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കാര്‍ബണ്‍ മണ്ണില്‍ സംഭരിക്കപ്പെട്ടത്. അടുത്ത കാലത്തെ തെളിവുകളില്‍ നിന്ന് ഏറ്റവും സ്ഥിരമായ കാര്‍ബണ്‍ കാണപ്പെട്ടത് സൂഷ്മജീവികള്‍ ജൈവപദാര്‍ത്ഥങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായാണ്. അത് മണ്ണിലെ ധാതു കണികകളിലേക്ക് ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് msutoday.msu.edu | Jul 26, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )