കാലിഫോര്‍ണിയക്കാര്‍ കാറിലും RVകളിലും ജീവിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരാകുന്നു

2019 ല്‍ സാന്‍ ഫ്രാന്‍സിസ്കോയില്‍ 1,794 ആളുകള്‍ അവരുടെ വാഹനങ്ങലില്‍ ജീവിക്കുന്നവരാണ്. 2017 ലെ വീടില്ലാത്തവരുടെ എണ്ണത്തില്‍ നിന്ന് 45% വര്‍ദ്ധനവാണിത്. Oakland ലെ Alameda ജില്ലയില്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ എണ്ണമെടുത്തതില്‍ നിന്ന് 2,817 പേര്‍ തങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങളില്‍ ജീവിക്കുന്നവരാണെന്ന് മനസിലായി. 2017 ലെ 1,259 എന്നതിന്റെ ഇരട്ടിയാണിത്.

കാലിഫോര്‍ണിയയുടെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലും സമാനമായ വര്‍ദ്ധനവുണ്ട്. ലോസാഞ്ജലസ് ജില്ലയില്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഭവനരഹിതരുടെ എണ്ണത്തില്‍ 12% വര്‍ദ്ധനവുണ്ടായി. ജില്ലയില്‍ മൊത്തം 59,000 പേര്‍ക്കാണ് വീടില്ലാത്തത്. 2019 ല്‍ 9,981 കാറുകള്‍, വാനുകള്‍, RVs, campers എന്നിവ 16,525 പേര്‍ക്കാണ് കൂര കൊടുക്കുന്നത് എന്നത് പരിഭ്രമിപ്പിക്കുന്ന കാര്യമാണ്. ജില്ലയിലെ മൊത്തം വീടില്ലാത്തവരുടെ 28% ആണിത്.

എന്നാല്‍ സ്വന്തം വാഹനങ്ങലില്‍ കഴിയുന്ന 25% ജനങ്ങള്‍ക്ക് സ്വന്തമായി വീട് മറ്റൊരു സ്ഥലത്ത് ഉള്ളവരാണെന്ന് അടുത്ത കാലത്തെ സര്‍വ്വേയില്‍ വകുപ്പ് കണ്ടെത്തി. പ്രാദേശിക സാമ്പത്തിക ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ഇവരെ “super commuters” എന്നാണ് വിളിക്കുന്നത്. നൂറുകണക്കിന് കിലോമീറ്ററുകള്‍ യാത്ര ചെയ്ത് ജോലിക്കായി നഗരത്തിലെത്തുകയും ആഴ്ചയുടെ അവസാനം തിരികെ വീട്ടില്‍ പോകുകയും ചെയ്യുന്നവരാണ് ഇവര്‍. താങ്ങാവുന്ന വിലയുള്ള വീടുകള്‍ അത്ര അകലെയാണ്. മറ്റ് ചിലര്‍ Uber, Lyft ഡ്രൈവര്‍മാരാണ്. മിക്കവരും ഏതെങ്കിലും രീതിയിലെ കരാറ് പണി ചെയ്യുന്നവരാണ്.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com | 5 Aug 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )